Olùṣàtúnṣe jẹ́ ẹ̀rọ oníṣẹ́-púpọ̀ kan tí ó lè ṣe àtúnṣe ìṣàkóso ipò, a sì lè ṣe àtúnṣe rẹ̀ láti yípadà. Ó ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìwọ̀n òmìnira, a sì lè lò ó láti gbé àwọn nǹkan láti ṣe iṣẹ́ ní onírúurú àyíká. Àwọn olùṣàtúnṣe ilé-iṣẹ́ jẹ́ ìmọ̀-ẹ̀rọ tuntun nínú pápá ...
Pẹ̀lú ìlọsíwájú tí ìmọ̀ ẹ̀rọ ń ní nígbà gbogbo, ìyàtọ̀ tó ga jùlọ láàárín àwọn apá oníṣẹ́ ọwọ́ àti apá ènìyàn ni ìrọ̀rùn àti ìfaradà. Ìyẹn ni pé, àǹfààní tó ga jùlọ ti oníṣẹ́ ọwọ́ ni pé ó lè ṣe ìṣísẹ̀ kan náà nígbà gbogbo lábẹ́ àìsí...
Títà robot oníṣẹ́-ọnà kárí ayé ti rí ìdàgbàsókè tó ga jùlọ láàárín ọdún díẹ̀ péré, lára èyí tí China ti jẹ́ olùlò robot ilé-iṣẹ́ tó tóbi jùlọ ní àgbáyé láti ọdún 2013, gẹ́gẹ́ bí ó ti ju ìdá mẹ́ta àwọn títà kárí ayé lọ. Rọ́bọ́ọ̀tì ilé-iṣẹ́ lè jẹ́ “ìṣòro tó burú jáì…
Olùṣe àtúnṣe ilé iṣẹ́, ohun èlò tí ó ń mú kí iṣẹ́ ìtọ́jú rọrùn, lè gbé ẹrù tó wúwo sókè, èyí tí ó ń jẹ́ kí olùlò lè ṣe ìtọ́jú kíákíá, kí ó rọrùn, kí ó sì ní ààbò. Láti lè yan olùṣe àtúnṣe ilé iṣẹ́ tó yẹ fún ohun èlò rẹ, Ton...
Gẹ́gẹ́ bí gbogbo ènìyàn ṣe mọ̀, a ti lo ẹ̀rọ ìṣiṣẹ́ oníṣẹ́-ọnà láti ṣe àṣeyọrí iṣẹ́-ṣíṣe aládàáni, láti mú kí iṣẹ́-ṣíṣe ilé-iṣẹ́ sunwọ̀n síi, àti láti rí i dájú pé dídára ọjà dúró ṣinṣin. Síbẹ̀síbẹ̀, ọ̀pọ̀ ilé-iṣẹ́ kò fi bẹ́ẹ̀ ka àwọn olùṣàkóso...
Olùṣiṣẹ́ tí a lè yípadà tí a lè tọ́jú pẹ̀lú agbára jẹ́ irú ohun èlò ìrànlọ́wọ́ tuntun kan tí ó ń ran lọ́wọ́ láti fi iṣẹ́ pamọ́ fún mímú ohun èlò àti fífi sori ẹ̀rọ. Ní lílo ìlànà ìwọ́ntúnwọ̀nsì agbára pẹ̀lú ọgbọ́n, olùṣiṣẹ́ agbára náà ń jẹ́ kí olùṣiṣẹ́ náà lè tì àti fa ohun tí ó wúwo...
Oníṣe àtúnṣe ilé iṣẹ́ jẹ́ irú ẹ̀rọ kan tí a ṣe ní pàtó fún àwọn ohun èlò ilé iṣẹ́ bíi ìfọwọ́sowọ́pọ̀ àti mímú ohun èlò, àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ. Yíyan mọ́tò tó dára fún róbọ́ọ̀tì ilé iṣẹ́ rẹ jẹ́ iṣẹ́ líle nígbà gbogbo nígbà tí o bá ń ṣe àwòrán róbọ́ọ̀tì náà pàápàá fún àwọn ilé iṣẹ́.
Lílo ẹ̀rọ ìfipamọ́ àti ìtújáde àdánidá ti di ohun tó gbajúmọ̀ ní àwọn ilé iṣẹ́ kárí ayé. Pẹ̀lú àwọn irin ìtọ́sọ́nà tí a gbé sórí àwọn àwòrán aluminiomu tí ó ní ẹrù tí a fi irin onígun mẹ́rin ṣe àtìlẹ́yìn fún, irú ẹ̀rọ ìfipamọ́ yìí lè dín ìwúwo náà kù....
Bí iṣẹ́ àdánidá ṣe ń di ohun tó gbajúmọ̀ sí i, gbogbo ilé-iṣẹ́ tí kò bá ṣe àdánidá ẹ̀rọ yóò ṣẹ́gun nínú ìdíje ọjà. Nítorí iye owó iṣẹ́ ilé-iṣẹ́ tó ń pọ̀ sí i, ìdàgbàsókè àwọn ilé-iṣẹ́ yóò dínkù tí iṣẹ́...
Lọ́wọ́lọ́wọ́, pẹ̀lú ìfẹ̀sí àwọn ohun èlò roboti onírúurú, àwọn ohun èlò láti rọ́pò iṣẹ́ àtúnṣe ọwọ́ ni a ń lò díẹ̀díẹ̀ nínú iṣẹ́, iṣẹ́ ṣíṣe àti iṣẹ́ ṣíṣe ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ibi iṣẹ́, àti àwọn olùṣe àtúnṣe CNC truss ti di àṣàyàn pàtàkì sí iṣẹ́ ọwọ́...
Pẹ̀lú ìṣètò inú tó kéré, ẹ̀rọ ìfipamọ́ àti ìfipamọ́ àdánidá gba ìṣètò modular ti ìṣètò alloy, èyí tí ó jẹ́ ti àyíká tí ó sì ń mú kí ìdúróṣinṣin ipese ga. Àwọn roboti tí ó ní agbára gíga tí wọ́n ní àwọn ẹ̀rọ tí kò lè rú eruku...
Àwọn apá pàtàkì pàtàkì ti manipulator ilé-iṣẹ́ ni àwọn ẹ̀yà ara tó wọ́pọ̀ àti onípele tí ó para pọ̀ di ètò ìwakọ̀, ètò ìṣàkóso àti ètò ìbáṣepọ̀ ènìyàn àti ẹ̀rọ, wọ́n sì ń kó ipa pàtàkì nínú bí a ṣe ń ṣe manipulator.